Toàn quốc: Lịch và sách ảnh siêu đẹp cho bé yêu và cả gia đình

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Emily, 13/9/2009.

1. meoluoibaby

meoluoibaby Bắt đầu tích cực

Khi nào có mẫu sách của Huy bạn gọi điện báo mình để mình đến xem cụ thể ra sao. Đặt gạch trong 5 khách đầu tiên của nhà bạn nè.

2. Be Meo

Be Meo Nghiện Shopping

Mình cũng muốn làm 5 khách đầu . Anh xã có người quen làm ảnh nên cứ bảo mình ra đó cho tiện . Nhưng vốn hâm mộ nhà bác Emily vì đồ chơi xịn nên cũng muốn có bộ ảnh xịn . Kiên nhẫn chờ mẫu ảnh nhà bác để còn qđịnh

3. kutie_bong

kutie_bong Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng đăng ký làm 5 khách hàng đầu tiên, em đang có nhu cầu làm lịch cho con gái, bác cho em điạ chỉ và số ĐT nhé.

4. beBiBong

beBiBong Thành viên chính thức

Bác cho em đăng ký suất thứ 5 ạ. Đồ chơi nhà bác con em thấy ok lắm, hy vọng album ảnh con bố mẹ cũng thấy ok. Album nhà em theo kế hoạch là giữa tháng 10 phải hoàn thành bác ạ, nên bác giục bác giai đẩy nhanh tiến độ bác nhé. Có gì bác PM hộ em ạ, em dạo này ít lượn trên dd ạ.

5. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Các bạn mến, chồng mình và mình đang cật lực làm album của Huy để kịp có mẫu sớm nhất có thể cho các bạn tham khảo, hiện chỉ có mẫu của khách hàng thôi, các bạn chỉ có thể xem khi qua nhà mình mà mình ko đươc post lên đây. Tuy nhiên mẫu đó, như đã nói, là dành cho 1 người lớn, về công việc, việc thiết kế 1 album cho gia đình và bé con sẽ cần khác. Mình rất yêu thích công việc thiết kế và quả thật rất yêu thích cái ý tưởng này nên mình sẽ sát cánh với anh xã đưa ra các ý tưởng thiết kế ngọt ngào nhất. Ví dụ album cho bé trai phải khác, album cho bé gái phải khác...May là mình cũng có viết 1 vài nhật ký từ lúc có bầu cháu nên việc hình thành nên một cuốn sách ảnh với lời tựa đang hoàng, có kết cấu đâu ra đấy sẽ nhanh thôi, cách đây ít lâu vợ chồng mình bị hỏng ổ cứng máy tính, chưa có tiền để khôi phục lại nên là cũng mất đi nhiều ảnh đẹp của Huy...Đây cũng là một bài học kinh nghiệm đấy các bạn ạ, máy tính nhà mình hôm ấy nổ ổ cứng...Nên các bạn nên lưu ảnh con vào ổ lưu đi nhé...
    Mình còn tâm sự với các bạn nhiều, các bạn cứ yên tâm, Emily này là 1 bà mẹ căn cơ nên lúc nào cũng nghĩ cách tiết kiệm tiền cho các bạn. Đoạn hội thoai thường xuyên lặp đi lặp lại giữa hai vợ chồng mình trong những ngày này là: anh cố gắng căn chỉnh sao cho thật rẻ hết sức có thể mọi người mới làm
    _ anh sẽ cố, nhưng em cũng phải giải thích với mọi người là cái này là hàng cao cấp, không làm ẩu được, làm cực nét, thiết kế thành sách đàng hoàng...nên cũng khó làm kiểu rẻ mạt sẽ ko chất lượng và mất uy tín...với lại anh ko làm những cái vớ vẩn, xẩu...
    Mấy lúc sau tớ nghĩ nghĩ thế nào lại lặp lại câu đó, anh xã lại trả lời tương tự, mấy chập như vậy rồi. Thực ra chồng tớ chính là người đưa ra ý tưởng chia sẻ các đĩa phim và bay eistein với giá thật rẻ (chỉ tính tiền đĩa và tiền điện, hao mòn máy...) để cho các bé khác cũng được xem... Anh ấy nghĩ ra cách nén 5 dĩa vào 1 đĩa cho bố mẹ đỡ tiền mà cũng ko mất thời gian lôi đĩa ra ra vào vào nhanh hỏng

6. Emily

ở hội chợ, nếu kịp, mình sẽ để quyển album của Huy, và một số mẫu lịch cho các bạn tham khảo....Trước mắt các bạn quan tâm hãy tập hợp ảnh của con và gia đình lại nhé và viết một số cảm nhận của mình...mình tin là ai cũng có...Đây cũng là một hồi tưởng ngọt ngào đấy....

7. Emily

Báo cáo nhanh thêm 1 câu nữa là cái phong cách sách ảnh là ảnh là ảnh mộc, cái chính là tinh thần của cả cuốn sách. Ảnh chỉ cần nét và chỉnh cho đẹp, ví dụ có cái dây điện dây điếc nào vắt ngang vắt dọc thì anh ấy đẩy đi, kém nét chính cho nét\, kém cân đối chỉnh cho cân đối chứ không chỉnh theo kiểu anh viện đâu, cũng có chỉnh, nhưng khong theo kiểu ấy các bạn ạ.

8. Dont_Cry

Dont_Cry Bắt đầu tích cực

cho xin ít hình ảnh để xem đi mẹ nó, ko biết có đẹp ko

9. zinette

zinette Thành viên tích cực

ý tưởng của bạn hay đấy, Tớ cũng chờ mẫu thế nào. Đúng là ảnh con nhiều vô biên mà k khoe liên tục đc.

10. zinette

zinette Thành viên tích cực

Tớ xếp hàng luôn nhé. k biết có nằm trong top 5 ko nhỉ?

11. Me Bi iu

Me Bi iu Thành viên sắp chính thức

up cai de con theo doi topic ne nao!

12. hotbrands

hotbrands Thành viên tích cực

Hì, e cũng up cái để đánh dấu theo dõi còn làm lịch cho con gái yêu ạ. Công nhận nhà bác PR hiệu quả ghê :)

13. phuongthuyhpt

phuongthuyhpt Thành viên rất tích cực

Chị ơi, em cũng xếp hàng làm lịch 2010 cho bé nhà em ạ.

14. huechi_uct

huechi_uct Thành viên tích cực

Tớ cũng chờ báo giá đây, nhà đang có khoảng vài nghìn tấm ảnh đang chờ đây :D

15. Emily

Ối các bạn ơi, xin lỗi vô cùng, mấy hôm nay tớ đang bận, giá nhà tớ ra rồi, 45K/trang, 1 trang to và đươc nhiều ảnh lắm, lại được thiết kế riêng, nhưng thiết kế mẫu thì anh xã vẫn chưa ra các bạn ạ. Các bạn chờ tớ thêm mấy bữa nữa nhé.

16. mebin1211

mebin1211 Thành viên đạt chuẩn

Bac cung cho e dat gach lam lich cho be 2010 nhe

17. Emily

Thế này thì hai vợ chồng lắp mô tơ vào hết chân tay thôi, các mẹ đặt lịch ơi và sách ảnh ơi, nhớ là chuẩn bị luôn các phần lời tựa, các đoạn nhật ký ngay đi nhé, mai tớ sẽ post phần lời tựa tớ viết cho sách ảnh của Huy lên nhé

18. tôm hùm xinh

tôm hùm xinh Thành viên nổi tiếng

k có hình mẫu hả bạn? cho minh giá nữa

19. cốm ơi

cốm ơi Thành viên tích cực

ủng hộ ý tưởng này, tớ cũng dự định làm sách như thế này khi con đầy tuổi mà. Thời gian làm 1 cuốn sách khoảng 30trang là bao lâu hả bạn?

20. huechi_uct

huechi_uct Thành viên tích cực

Kích thước 1 trang là bn bạn nhỉ?