Toàn quốc: Mẹ Nào Cần Tăng Cân Cho Con Thì Tham Khảo Nhé Ạ!

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Mẹ bé Khánh An, 24/7/2016.

1. Mẹ bé Khánh An

Mẹ bé Khánh An Sữa Havit Tăng Cân Cho Bé

Sữa Havit về với các bé. Chúc các con uống Sữa ngon miệng, cải thiện thật tốt nha

2. thien_yet1010

thien_yet1010 Thành viên đạt chuẩn

bé nhà mình biếng ăn lắm, nhưng mình không chạy theo cân nặng nên cứ để con ăn theo nhu cầu. hôm ào ăn ít quá thì bù sữa chứ k cho uống thêm gì khác. bác sĩ cũng bảo miễn sao con khong bị suy dnh dưỡng là được. chú trọng cung cấp đủ dha để con phát triển trí não và thường xuyên cho chơi những trò chơi tăng cường suy nghĩ phân tích hơn là tìm cách để con tăng cân

3. mebechi25

mebechi25 Thành viên chính thức

con hơi còi thì chị em cho con ăn ruốc cóc một tg rồi tẩm bổ bằng tổ yến, cũng cho ăn thêm sữa công thức nên giờ có da có thịt lắm. nhưng mà cho bé ăn sữa công thức loại khác của mỹ cơ, không biết loại này thế nào.

4. phuongdung_hp

phuongdung_hp Thành viên chính thức

sữa nhiều chất không biết có nóng không, khảu vị cũng cần vừa miệng con mới dễ ăn nữa. mình cũng đang tính đổi sữa cho con vì bé ăn sữa cũ cũng ổn nhưng dùng lâu rồi, được cái khỏe mạnh chứ cũng ko mập lắm.

5. kelly_nguyen2111

kelly_nguyen2111 Thành viên đạt chuẩn

quan điểm của bạn mình cũng đồng tình lắm, mua lắm thứ thuốc bổ chẳng rõ lợi hai ra sao mình thấy k nên tí nào. cho con ăn nhiều trứng, sữa và cho vận động hợp lý để kích thích hấp thu thì con cũng cao lớn như thường

6. sunshine_1010

sunshine_1010 Thành viên mới

chỉ khi nào bác sĩ bảo con cần bồ dưỡng để tăng cân thì mới nên cho uống thuốc bổ sung, còn các bác bảo bé vẫn bình thường thì cứ để tự nhiên thôi. tâm lý người Việt mình cứ nuôi con chạy theo cân nặng, nuôi cho con bằng bé nhà hàng xóm chả biết để làm gì. trong khi cái con cần là bổ sung dha để phát triển trí não, và cảo thiện đề kháng

7. yeu_cubin

yeu_cubin Thành viên đạt chuẩn

chuẩn ạ. em đang nghiên cứu sữa cho con nhưng chưa biết loại nào, nghe nhiều thông tin về sữa ngoại nên chắc em chỉ chọn sữa được phân phối chính thức hẳn hoi ở cửa hàng thôi

8. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

Các mẹ cứ theo cơ địa của từng bé cần gì phải mong bé tăng cân nhanh nhỉ.
    Như nhà em, con bé ti mới sinh cũng hơi còi, ai cũng nói bổ sung thêm chất cho bé tăng cân, nhưng e cho con bú đủ bữa, qua 11 tháng tuổi thì bổ sung cho con thêm sữa Enfa, rồi ăn dặm nhẹ nhàng, bé giữ cân tăng đều nhưng hơi chậm, giờ 4 tuổi vẫn rất khỏe mạnh.

9. Jennyvuhp

Jennyvuhp Thành viên đạt chuẩn

Ngoài tăng cân thì các dinh dưỡng bổ não thế nào vậy ạ, em thì em khá quan tâm vấn đề này

10. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

Các mẹ cần phải chú ý kỹ đến cơ địa của trẻ, xem trẻ có hấp thụ sữa tốt hong, có bị đi ngoài lỏng, hay bón, thường bón là do hàm lượng đạm nhiều trong sữa làm bé nóng nên bón, còn nếu đi lỏng thì dư canxi, thường các mẹ nên cho bé bổ sung thêm vitamin D, nói chung phải rất để ý đến bé. Thêm nữa trong sữa giờ có DHA giúp trẻ phát triển trí não một cách toàn diện nhất, như nhà e là cho bé dùng Enfa, đến nay cũng là Enfa Grow A+ 3 rồi đấy.

11. mebechi25

mebechi25 Thành viên chính thức

bồi bổ não bộ thì có thể bổ sung thêm vào khẩu phần ăn của trẻ cá hồi, trứng, quả óc chó là những thực phẩm tốt cho não bộ. còn ăn sữa thì bạn cứ xem hãng nào nhiều dha, choline, ara thì cho con ăn thử xem có hợp ko thôi.

12. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

Giờ thời buổi hiện đại, mình lên mạng search gì cũng có thông tin, nói chung cho e đặt dấu tại bài này để lưu, con trẻ giờ sướng hơn mình xưa, ăn uống đầy đủ hơn, chứ xưa mình toàn uống sữa bò để lớn không.

13. Jennyvuhp

Jennyvuhp Thành viên đạt chuẩn

Cái chính là con ăn có vào người ko nữa chứ. Em thấy giờ hãng nào cũng quảng cáo bổ sung dha, nhưng mà đâu phải cứ nhiều là tốt đâu, ăn vừa đủ hợp lý mới tốt chứ. Chị có gt sữa nào ko

14. Mẹ bé Khánh An

Mẹ cho bé dùng sữa Havit, cái khác đầu tiên các mẹ có thể thấy là sữa rất thơm và các bé rất rất rất thích!
    [​IMG][​IMG][​IMG]Uống 1 tgian các bé sẽ ăn ngon, hấp thu tốt, tăng cân nặng và chiều cao đều đặn. Tình trạng ốm vặt cũng giảm hẳn.
    Như vậy đã đủ tuyệt vời chưa các mẹ? [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

15. Mẹ bé Khánh An

Feedback ngày mới !
    Các mẹ lúc nào cũng khen Sữa Havit nhà em điên đảo

16. Mẹ bé Khánh An

2 anh em cùng uống sữa Havit luôn ạ.
    Bé em đc 1 tuổi mẹ cho dùng #Havit_Kidsure luôn. Trộm vía con hấp thu kém mà chuyển qua Havit đạt mức tăng cân khá tốt.
    [​IMG] Rất nhiều bé ăn nhiều cũng ko tăng cân, là do hấp thu kém thôi ạ. Mẹ cho con dùng #Sữa_Havit để cải thiện khả năng hấp thu, giúp bé hấp thu tối đa dinh dưỡng trong sữa và thức ăn. Bé sẽ tăng cân cực kỳ tốt các mẹ nhé!
    Ngại gì không thử ạ? [​IMG]

17. Mẹ bé Khánh An

Bộ đôi THẦN THÁNH dành cho các bé BIẾNG ĂN, TÁO BÓN, HAY ỐM VẶT, KHÓ HẤP THU, CHẬM LỚN.
    Vì sao Sữa Havit được đánh giá là dòng sữa TĂNG CÂN THẦN THÁNH??
    Vì 99% bé uống Havit đều ăn uống tốt hơn, ngủ ngon hơn, ít ốm vặt hơn và tăng cân đều đặn chỉ sau 1 -2 tháng
    Vì Sữa Havit không phải là SỮA TĂNG TRỌNG, bé uống Havit lên cân không phải do uống nhiều sữa. Mà cơ chế tăng cân của Havit là hỗ trợ tiêu hóa, giúp bé ăn ngon, ngủ ngon, tăng hấp thu và đề kháng từ đó giảm ốm vặt và tăng cân.
    Vì kể cả khi bé đã tăng cân, mẹ ngừng cho bé uống sữa , bé vẫn cứ phát triển đều do cơ thể đã được cải thiện
    Vì quá an toàn , được chính các bác sĩ trong Viện dinh dưỡng quốc gia Hà Nội kê đơn

18. Mẹ bé Khánh An

Sữa Havit dành cho các bé biếng ăn, chậm lớn, khó tăng cân, suy dinh dưỡng, thấp còi.
    99% các mẹ phản hồi con cải thiện khi uống sữa [​IMG]:)
    Còn bé nào suy dinh dưỡng, thấp còi mà chưa thử dòng sữa này không???

19. Mẹ bé Khánh An

Nhiều mẹ khi em tư vấn dường như vẫn chưa hoàn toàn tin vào chất lượng của Sữa Havit nên cứ hỏi em nhà bạn có ai uống Sữa không, bé nhà bạn có uống không, bạn có uống không?....
    Nếu chỉ dựa vào đó để quyết định có nên cho con mình dùng sản phẩm này hay không thì các mẹ đang mắc phải sai lầm đó ạ. Vì không chắc người bán hàng nào cũng nói thật lòng với các mẹ! Việc các mẹ nên quan tâm hơn cả chính là nguồn gốc xuất xứ của sp, là chất lượng của sp, là sự đánh giá sp của những khách hàng đã và đang sử dụng. Còn nhà em, từ khi em bán Havit cả nhà em từ ông bà, bố mẹ cùng uống sữa này các mẹ ạ. Bản thân e đang có Bầu 5m cũng uống Havit grow thay sữa bầu đây, nên các mẹ cứ yên tâm về chất lượng sp nhé.

20. Mẹ bé Khánh An

Giờ này các bé đã ngủ dậy uống Sữa chưa??
    Mẹ đừng quên bổ sung 2 ly sữa Havit mỗi ngày để con luôn cao lớn khỏe mạnh nhaaa.
    Khách nhà em, cả 2 bé đều uống Havit đây, mẹ ý bảo 2 bạn ý hay tranh nhau lắm, nên mua Sữa cũng phải mua riêng cho 2 đứa, mặc dù cùng 1 loại. Bạn Anh hộp to, bạn em hộp nhỏ :)
    Cứ sáng dậy là mỗi bạn bê 1 hộp sữa đến đòi mẹ pha :)