Toàn quốc: Mở Cửa Hàng Mẹ Và Bé

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi vohaitrieu, 23/3/2020.

1. vohaitrieu

vohaitrieu Thành viên tập sự

mọi người cho em xin kinh nghiệm mở cửa hàng mẹ và bé sau dịch bệnh , có cần giấy phép kinh doanh hay không , vốn bao nhiêu là đủ... em cảm ơn chân thành

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vohaitrieu
    maixanh121 thích bài này.
  2. maixanh121

maixanh121 www.KimoStar.vn

Theo kinh nghiệm của mình thì đã mở cửa hàng là phải có giấy đăng ký kinh doanh.
    Bạn có thể đăng ký dưới hình thức Hộ kinh doanh cá thể để tránh thị trường kiểm tra sẽ mất nhiều tiền hơn. Thuế môn bài 1 năm cùng chỉ có hơn 300K và thủ tục rất đơn giản

Vốn thì bạn có thể viết chi tiết ra và tự cân đối. Ví dụ để mở cửa hàng quần áo thì bạn cần chuẩn bị gì:
    1. Mặt bằng: chi phí bao nhiêu cho 1 tháng, thuê theo tháng hay quý
    2. Trang thiết bị: móc treo quần áo, giá để quần áo, gương
    3. Vốn nhập hàng: tùy thuộc vào quy mô cửa hàng bạn định mở, bạn tính xem trưng bày hết khoảng bao nhiêu bộ, còn lại để dự trù trong kho. Mới kinh doanh thì đừng ôm quá nhiều hàng mà hãy lựa chọn ít một-->Đánh giá nhu cầu thị trường xung quanh rồi nhập tiếp
    4. Tiền thuê nhân viên, điện nước, internet, mạng...
    5. Vốn lưu động dự trù nhập hàng...

Bạn ước tính xem hết khoảng bao nhiêu. Theo mình thì khoản CHI PHÍ CỐ ĐỊNH là cái chiếm nhiều vốn nhất, tiền nhập hàng k cần quá nhiều đâu.
    Tùy theo sức lực của bạn, 50 triệu cũng có thể mở được cửa hàng mẹ và bé nho nhỏ rồi