Hà Nội: Nhận đặt nem chua Cây Đa Thanh Hóa chính hiệu

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi nicemoonnight, 6/4/2012.

1. nicemoonnight

nicemoonnight Chàng là chúa muôn loài:D

Chào các mẹ,

Em có ng nhà ở Thanh Hóa, nhà lại cách cửa hàng Nem chua Cây Đa và Bánh Gai Tứ Trụ có 500m, lại tiện gửi theo xe lên Hà Nội vì ngay trục đường chính. Vì thế em nhận đặt nem chua Cây Đa chính hiệu từ Thanh Hóa lên Hà Nội nha :). Đảm bảo nem mới làm. Ăn ngon trong vòng 5 ngày ạ.

Nằm trên Phố Trường Thi số 326 Phường Điện Biên - TP. Thanh Hóa, Nem chua Quán Cây Đa đã từng có thương hiệu từ lâu của gia đình bà Vũ thị Diệp. Đó chính là đặc sản của xứ Thanh. Nhắc đến Nem chua Thanh Hóa, Bạn sẽ nghỉ ngay đến " Nem chua Quán Cây Đa ". Không biết rằng chủ quán thích Cây Đa nên đặt quán là: " Nem chua Quán Cây Đa hay không ? Nhưng khi vào quán, Quý vị sẽ bắt gặp một gốc Đa được trồng ngay trong nhà của chủ quán.

Xứ Thanh quê tôi có rất nhiều cơ sở làm Nem chua, nhưng khi đến Thanh Hóa khách thập phương vẫn phải tìm tới Nem chua Quán Cây Đa của chúng tôi, để thưởng thức hương vị đặc trưng của Nem chua Quán Cây Đa.

Nem chua Cây Đa có đặc điểm khi ăn miếng Nem, Bạn sẽ thấy ngay vị ngọt, cay, đậm giòn, thơm mùi ớt, tỏi, lá đinh lăng và hạt tiêu bắc, tất cả những hương vị trên hòa quyện vào với nhau tạo nên một thương hiệu Nem chua Cây Đa ấn tượng , khó quên. Nem chua không chỉ là quà của Bạn khi đến xứ Thanh mà Nem còn là nghề truyền thống, là sản phẩm được bán trên thị trường các tỉnh lân cận, ngoài ra nghề Nem còn được cộng đồng người Việt sinh sống, lao động ở Đức, Tiệp đưa nghề sang sản xuất và tiêu thụ tại nước ngoài.

Nem chua Quán Cây Đa được ưa dùng trong các bữa ăn, các cuộc liên hoan, hội hè, đình đám, đó là nét đẹp riêng, độc đáo, thỏa mãn được khẩu vị của rất nhiều người.
    Nem chua Cây Đa có nhiều loại: Nem thính, Nem nướng, Nem chua, ...Những chùm Nem với mầu xanh rực rỡ như gói trong mình hương vị rất riêng của quê Thanh, của tình người xứ Thanh đến với bạn bè trong Nam, ngoài Bắc, trên ngược dưới xuôi.

Nem được làm bằng thịt lợn nạc mông, thái mỏng, bì lợn cạo sạch, thái mỏng như sợi miến, thính là phần quan trọng tạo nên hương vị, kết hợp với một nhánh lá đinh lăng, vài lát tỏi, ớt thật mỏng tạo nên những quả nem mà quý vị thưởng thức không thể nào quên.

Nem chua Cây Đa luôn là điểm hẹn tin cậy của khách xa gần...

Với những quả Nem không dùng chất bảo quản, khi Nem vừa chín tới Bạn có thể ăn ngon trong vòng 5 ngày ở nhiệt độ 15 - 20oc. Nem chua có thể chín theo mùa, phù thuộc vào nhiệt độ. Đến với Nem chua Quán Cây Đa chúng tôi, chắc chắn Bạn sẽ thật sự hài lòng khi có một món quà mang về, mang đậm chất xứ Thanh và tình người quê Thanh!

Các chị chú ý những điều sau khi ăn nem chua nhé.
    Nem chua chính gốc Thanh Hóa phải có đinh lăng, hạt tiêu tạo nên vị cay chua nồng đượm. Ngoài ra giờ để phục vụ dân nhậu (chủ yếu là nam giới) thì có thêm loại có cả tỏi ớt nhé. Các xã là thích mê tơi đấy ạ.
    Ngoài ra, trong những trường hợp thời tiết quá nóng, khi mở nem chua ra sẽ thấy rất ướt, việc này ko ảnh hưởng gì tới chất lượng, chỉ là do thịt bị gói kín lên men, bị hấp hơi thành ra thế. Nhưng chỉ khi thời tiết rất nóng thôi nhé. Còn lại bình thường chả bị thế đâu ạ, chỉ hơi ẩm ẩm thôi nhé.
    Ai mang bầu, hoặc đang cho em bé bú thì ko nên ăn nhiều nem chua nhé. )Híc, khuyên mọi ng thì thế nhưng hôm nọ em vẫn chén hết 1 cái 2 lạng @@ dù đang bầu bí).
    Đặc biệt nem chua nếu ko ăn hết các mẹ có thể đem rán, đảm bảo sẽ choáng váng vì vị ngon hiếm có mà nem chua rán ở Hà Nội mình ko thể có được nhé. Có thể rán luôn hoặc tẩm bột chiên xù

Nem dài tỏi ớt đây ạ :)

Còn đây là nem 2 lạng. Híc, em paste hình mà cũng thèm quá @@

Sau đây là rá rổ:
    Nem dài tỏi ớt phục vụ các anh xã: 45k/chục. Có loại ko tỏi ớt phục vụ chị em. Order 5 chục cái trở lên
    Nem 2 lạng: 45k/cái. Order 3 cái trở lên
    Nem vuông 40k/chục.

Em sẽ gom order để giao vào ngày cuối tuần.
    Ai đặt ít em sẽ ghép đơn nhé! Ví dụ các chị có thể đặt 20 cái, nhưng nếu trong thời gian đó có chị nào khác đặt 30 cái hoặc số lượng lớn hơn thì em vẫn giao được cho các chị ạ.
    Tuy nhiên nếu chị nào cần gấp số lượng lớn cứ pm em nhé. Em sẽ đặt sớm nhất có thể ạ.

Phí ship nội thành Hà Nội: Khu vực Hoàn Kiếm, Hai Bà Trưng, Thanh Xuân: 10-15k
    Các quận Đống Đa, Cầu Giấy, Hoàng Mai: 20k
    Xa hơn nữa chỉ tối đa 25k thôi ạ.

Chúc các mẹ nhiều điều tốt lành.

PS: Em cảm ơn chị so_lay_chong đã nhắc nhở em. Đúng là em rể em nó là đàn ông chỉ thích loại tỏi ớt nên nó quảng cáo em mỗi loại đó, thành thử em sơ suất quá ạ. Đây cũng thêm 1 kinh nghiệm phải tìm hiểu kỹ mặt hàng mình bán. :). Chúc chị nhiều order ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nicemoonnight
    Sửa lần cuối: 10/4/2012
  2. thaokd.beauty

thaokd.beauty Thành viên rất tích cực

Ðề: Nhận đặt nem chua Cây Đa Thanh Hóa chính hiệu

topic nÀY mới à nha! e nghiện cái món này. có khi order 2 cái 2 lạng để về ăn thử

nicemoonnight thích bài này.
  3. Mua.nho.anh

Mua.nho.anh My(83)- 0914 83 06 83

ngon quá, lâu lắm k ăn lại giờ thì thèm ghê, chúc chủ top đắt hàng nha!!!

4. so_lay_chong

so_lay_chong Thành viên rất tích cực

Bạn ơi bạn bán nem Thanh Hóa mà nói thế là sai rồi. Trên này cũng nhiều người Thanh Hóa lắm đấy.
    Nem Thanh Hóa chính gốc từ ngày xưa là nem vuông kèm đinh lăng, không có tỏi ớt đâu bạn nhé. Ăn nem chua của nhà nào muốn biết ngon hay không thì cứ ăn nem vuông là biết. Nem tỏi ớt sau này người ta làm thêm thôi.

Theo mình bạn nên đính chính lại câu trên vì thông tin của bạn hoàn toàn không chính xác, dễ làm mọi người hoang mang. Nếu muốn chứng minh điều này bạn chỉ cần đến quán nem chua Cây Đa mua nem vuông của họ, mình đảm bảo không có tỏi ớt đâu.

Trên này nhiều người bán hàng, khi bạn đưa thông tin nên cẩn trọng không sẽ ảnh hưởng đến uy tín của người khác bạn ạ.

Chúc bạn đắt hàng!

5. Mua.nho.anh

Mua.nho.anh My(83)- 0914 83 06 83

nàng ơi!!!sr nhà tớ vẫn còn với giá là 62k/kg nhé, nàng có thể sang rinh ngay, cảm ơn nàng nhiều lắm!!!

6. Tom_Jerry2010

Tom_Jerry2010 www.JumpsuitShop.com

Chị này nói đúng đó em ạ! Chồng chị cũng quê Thanh Hóa đây, nhà ngay gần quán Cây Đa này luôn nhé! :) Chị ăn nhiều nem của quán này rồi, mà toàn ăn loại không có tỏi ớt đâu! :D
    Nói đến nem chua lại thèm rồi, nếu em tiện thì cho chị đặt mấy chục loại không tỏi ớt em nhé! :)
    P/S: Chị đã gửi ảnh cho em rồi nhé!

7. phukienkt

phukienkt Thành viên kỳ cựu

oánh dấu nào em nghiện món nem chua. nhưng mà chưa vỡ chum xong đã h phải kiêng vì tuơng lai con em chúng ta ^^
    chúc nàng đắt hàng nhé

8. nicemoonnight

@so_lay_chong:

Dạ em cảm ơn chị. Em sẽ điện hỏi lại ng nhà xem sao, vì đây là em rể mới toanh của em họ nhà em mà :D:D(đám cưới mới diễn ra tháng trước :p), thành thử mới nói chuyện tí ti, bác đã máu me buôn bán hỏi dồn dập rồi đăng cái uỵch topic lên :D. Thật xin lỗi chị và cả nhà. Em sẽ hỏi cặn kẽ rồi đính chính lại chị nha. Đừng giận em nhé. (u)

Sửa lần cuối: 7/4/2012
  9. Somewhere

Somewhere Thành viên đạt chuẩn

Đang ngồi ngắm ảnh của các mẹ trong cuộc thi của nàng nice thì đùng cái thấy cái biển hiệu nem chua cây đa to oạch. ui mới ăn sáng xong mà máu ăn uống lại nổi lên ầm ầm.
    đã thế lại cái trò rán nem kia nữa. em hay ăn nem dài tỏi ớt ngon tuyệt, lại dc chấm thêm vị của tương ớt chínu nữa. ôi! đặt hàng để ăn nem chua rán xem thế nào!

hahaha, ngồi ăn nem chua thanh hóa ngắm cảnh các mẹ dự thi hay tuyệt

10. nicemoonnight

Hihihi, tuần sau là đợt hàng đầu tiên của em lên hà nội, các chị tranh thủ nha ^^. Tuần đầu em sẽ khuyến mại tương ớt chinsu luôn ạ :)

11. maiphuong3809

maiphuong3809 Thành viên tập sự

đã có đơn hàng rồi ah. cho em ké đơn nhé. mà mua cái này có cần đặt tiền trước nhi chị nhỉ?

12. nicemoonnight

Không phải đặt trước mẹ nó nhé! Mẹ nó order những thứ gì ạ?

13. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Sao chị đặt hàng rùi mà k thấy gọi gì nhỉ?

14. MeTung

MeTung Thành viên nổi tiếng

nem vuông thì giá rổ thế nào em ơi?

15. nicemoonnight

Chết, sao em ko thấy order của mẹ nó, mẹ nó gửi tin nhắn hay gì mà em ko nhận được ạ.

Chị ơi,

Nem vuông thì hơi cồng kềnh và nhiều lá, nem ở trong hơi nhỏ, giá rẻ hơn nem dài tí thôi mà được ít nem hơn nhiều. Chị đặt loại dài ăn cho nó kinh tế, tiết kiệm lại ngon nữa ạ.

16. maiphuong3809

maiphuong3809 Thành viên tập sự

vậy thì hay quá. chị cho em ké đơn của ai đó để em mua: 3 chục nem dài và 1 cái 2 lạng nhé

17. 29092009

29092009 Thành viên tích cực

18. nicemoonnight

Ok chị. Em cảm ơn chị nhiều... Hàng về em sẽ ship cho chị ạ.

19. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Nem của chị ngon quá, chúc chị đắt hàng nha, em xa mún ăn cũng khó

20. gia_dinh_nam

gia_dinh_nam Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, mình đặt 30 nem dài tỏi ớt nhé. Khi nào nó thì báo mình vào số điện thoại 0989.740.004 để mình báo địa chỉ bạn nhé. Thanks bạn!