Toàn quốc: Quán Bún Ốc Mới Mở Cực Ngon Tại Đà Nẵng

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi quangtrungvt06, 20/6/2019.

1. quangtrungvt06

quangtrungvt06 Thành viên tập sự

Không biết mọi người thế bào chứ vấn đề sáng ngủ dậy ăn gì để đi làm với mình cực kỳ đau đầu, vì tính mình khá kỹ, ăn uống phải sạch sẽ và đảm bào dinh dưỡng chứ ăn mấy quán lèm bèm cho qua chuyện mình không nuốt nổi, chắc tại vì mình tập gym nên khá để ý vấn đề này. Đà Nẵng thì đồ ăn nổi tiếng rẻ nhưng đi kèm đó là chất lượng cũng rất thấp, quán nào đồ ăn tươi ngon thì không rẻ đâu mọi người, chỉ được cái ít chặt chém như các nơi khác thôi. Mình sáng thì không có thói quen nấu ở nhà ăn, ra quán cho tiện, nhưng tuyến đường mình đi làm đồ ăn khá dở (CMT8 - 2/9 - Ngô Quyền - Yết kiêu), có 1 vài quán ăn được nhưng ăn miết cũng chán. Sáng hôm nay quyết định rẽ xuống Lê Tấn Trung xem có quán nào hơn không thì thấy 1 quán mới mở (66 Lê Tấn Trung), biển đề bún ốc, bún riêu, bún đậu mắm tôm, nhìn ngoài quán rất bình dân, nền bê tông ghế nhựa thôi, rẽ vào ăn thử thì chị chủ quán là người bắc (rất có cảm tình với quán của người bắc mở) chị mới vào đn được 2 tháng, nghĩ bụng dân bắc mà nấu ăn chắc rất ngon, gọi 1 tô bún ốc ăn thử thì không thất vọng, nói ngắn gọn là CỰC NGON các bạn ạ, tất cả đều vừa miệng, tính tiền thì 1 tô 20k, khá rẻ cho tô bún chất lượng,. Nhưng không hiểu sao quán vắng lắm, lác đác vài khách à, theo như mình nghĩ thì do dân vùng đó chủ yếu thu nhập không cao, sáng ra chỉ ăn qua loa 10 15k rồi uống cafe nên vào quán bình thường thế mà tô bún 20k họ chế đắt (phải nói dân đà nẵng ăn uống cực kém, cứ thích rẻ, nhậu thì toàn ba món linh tinh không à). Ai có dịp ghé quán ăn thử đi, 66 Lê Tấn Trung, quán tên gì thì mình không để ý, chị chủ quán cũng tội lắm. thanks for watch

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quangtrungvt06
  2. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

mình đánh dấu nhé