Review Máy Panasonic Es Wh- 95p Phiên Bản Mới Nhất

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi mautimhoasim1122, 6/5/2019.

1. mautimhoasim1122

mautimhoasim1122 Thành viên mới

#review #maytrietlong #panasoniceswh95p #reviewmaytrietlong
    Hè đến nên em thấy có nhiều chị em quan tâm về vấn đề lông lá. Nên hôm nay em xin chia sẻ về em máy triệt lông #PanasonicESWH95P của Nhật mà e đang sử dụng ạ

Nguyên do để em cắn răng cắn lợi nhịn ăn nhịn mặc mua em này thì không có lý do nào khác ngoài tiêu diệt lũ kẻ thù lông lá đã sống chung với em hai mươi mấy năm. Mặt mũi tay chân chỗ nào cũng có hết mà em dùng từ wax đến kem tẩy lông các loại cũng không ăn thua

Phương pháp triệt của máy này: Sử dụng ánh sáng quang giống mấy máy ở spa ý. Nguyên lý hoạt động của ánh sáng quang khi phát ra, sẽ sinh nhiệt và đốt sâu vào chân lông làm cho lông mọc lại bị chậm, lông mọc ra không còn cứng và dày nữa.

Em mua bản này là Panasonic ES WH- 95P. Hiện nay phiên bản này ở bên Nhật đã hết hàng mất rồi. Vì hãng ra các phiên bản mới cải tiến hơn [​IMG]:))

Sau 1 thời gian sử dụng em có nhận xét như sau
    Lông tay, chân mọc chậm lại, mọc ra khá thưa sợi lông mềm và mỏng
    Lông nách cũng lâu mọc lại hơn, có lên cũng mềm lắm.
    Em có triệt cả vùng mặt nữa (vì lông mặt của em nhiều khiến mặt trông bị sạm) sau khi triệt em thấy mặt sáng hơn lông mọc chậm hơn và nhạt màu hơn nha. Nhưng các chị em nhớ dùng cẩn thận nhất là vùng xung quanh mắt vì ánh sáng dễ ảnh hưởng xấu đến mắt
    Không hề bị đau rát và cũng không cần phải bôi gel cầu kỳ trước khi triệt
    Vì là máy triệt cá nhân nên rất tiện lợi, máy có thể sạc và cầm đi bất kỳ nơi đâu. Bản thân mình tự triệt nên có thể làm cẩn thận sạch sẽ hơn so với ở spa. Em ngại nhất cái khoản cứ định kỳ là phải vác xác đến spa cho ngta triệt ý :((

Ngoài ra có 1 số ưu điểm
    Đầu máy chia khá rõ ràng ra 3 đầu dùng cho 3 vùng (vùng mặt, vùng bikini và body) khá vệ sinh
    Đèn flash tự động chiếu xanh liên tục, thiết kế khá chắc tay, dễ thao tác
    Máy có 5 chế độ để tuỳ chỉnh( mới đầu chưa quen hoặc dùng vùng da nhạy cảm có thể dùng level thấp)
    Tuổi thọ máy 15 năm

Nhược điểm
    ➖Tia sáng lúc chiếu hơi loá mắt(chắc nên đeo kính râm cho an toàn các chị em ạ)
    ➖Vì máy dùng nhiệt đốt cháy chân lông nên thi thoảng có mùi khét của lông cháy

Cách dùng
    Tẩy sạch lông vùng cần triệt (hoặc cạo cũng được nhưng lưu ý đừng cạo ngược chiều lông mọc nha) sau đó đi máy thôi
    Video dưới em có hướng dẫn cách chạy máy. Đơn giản lắm nhé
    - Face, nách, bikini: 1 tuần/lần. Từ tháng thứ 3 thì 2 tuần/lần
    - Chân, Tay: 2 tuần/lần, từ tháng thứ 3 thì 4 tuần/lần
    Video và review em làm có gì còn sơ suất thì mong các chị em thông cảm ạ. Em cảm ơn

BỔ SUNG
    Em thấy nhiều người quan tâm quá và có nhiều câu hỏi nên em xin trả lời bổ sung ạ

Máy này theo thông tin em đọc ở hướng dẫn thì máy có chứa 15 vạn tia sáng tương ứng với khoảng 600 lần sử dụng

Về độ lâu mọc lông thì như bình thường em wax hay tẩy thì khoảng 2-3 ngày là lông đã nhú mọc lên rồi. Còn kết hợp dùng máy này như em thấy lần đầu khoảng 7-10 ngày mới thấy lông mọc. càng triệt nhiều lần thì về sau lông càng mọc chậm hơn ạ

Vì em đang ở bên Nhật nên em mua bên này luôn. Giá khi về Việt Nam của em này rơi vào khoảng 7 triệu đồng.

Hiện nay em máy này hãng đã ngừng sản xuất. Hiện hãng đang bán các dòng máy khác tương tự như em này giá cũng tương đương nhau. Sử dụng được cho vùng lông của nam ( mà các chị em biết lông lá của các anh cứng thế nào rồi đấy) Nên em nghĩ những máy đời sau của hãng chắc sẽ hiệu quả nhanh hơn chăng
    Hãng đang bán 1 số máy ví dụ như panasonic es wh 76p em này 30 vạn tia sáng luôn mà giá khoảng hơn 7tr nhưng em này có cắm dây điện khi chạy. Ko phải loại sạc pin như máy wh95
    Panasonic es wp81 hiện nó là đời cao nhất giá cũng chát nhất. Khoảng hơn 15 triệu lận.
    Nguồn:xachtaynhat.net

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mautimhoasim1122