Toàn quốc: Thịt chua Thanh Sơn giá tận gốc thương hiệu chuẩn 100% đây ạ.

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi three2910, 6/8/2015.

1. three2910

three2910 Thành viên tích cực

Chào các Mẹ, Nhà em ở Thanh Sơn, gần địa điểm sản xuất thương hiệu Thịt chua nổi tiếng như Thịnh Nghị, Điệp Đào...cũng chính vì vậy nên giờ em cũng thành nghiền món này các mẹ ạ.
    Chưa ăn thì thôi, nếu ăn rồi mà ăn đúng hướng dẫn ( ăn đúng thời gian trên HSD là ngon nhất vì thịt k bị chua quá, kèm với rau mơ, lá sung...chấm tương ớt) thì khỏi nói luôn. Mỗi ngày em phải ăn hết 1 hộp ý các Mẹ ah, cứ bóc hộp nào ra là chỉ cần đi ra đi vào bốc nhúp một lúc là hết veo.

Cũng chính vì nghiền món này nên sau khi ''hết ế'', không quên được món ngon nên em vẫn phải nhờ người nhà gửi cho ăn liên tục các mẹ ah. Tuy Thịt chua không còn là món lạ với các mẹ nhưng để mua được thịt chua đúng thương hiệu mà không sợ bị làm giả (đã có nhiều vụ làm giả thịt chua Điệp Đào bị công an bắt rồi đấy ạ) thì không phải là chuyện dễ đâu ah.

Vậy nên tiện thể lấy ăn thường xuyên, nếu có mẹ nào thích và nghiền món này như em thì có thể đặt gạch. Em đảm bảo giá cực kì hạt rẻ vì ''hàng xóm'' mà lại không qua bất kì trung gian nào cả nên khi đến tay các mẹ tiết kiệm rất nhiều đấy ah. Nhưng quan trọng hơn là em dám đảm bảo chất lượng và thương hiệu các mẹ nhé!

Lấy 3-5 hộp để tủ lạnh cho anh xã uống bia đảm bảo hết ý đấy các mẹ ah. Hoặc khi nhà có khách, thêm món cho các đấng mày râu nhâm nhi mà các mẹ k phải mất nhiều công chế biến vất vả trong bếp nhé.
    Mẹ nào có nhu cầu call cho em nhận giá nhé!

Chia sẻ chút nho nhỏ ạ: Có mẹ hỏi em rằng, sao có chỗ bán 30 mà em bán 35?
    Xin thưa rằng: với hàng các mẹ nói 30 đó em không biết của thương hiệu nào hay hàng giả e k nói, nhưng riêng hàng em nhập thì chuẩn thương hiệu và tem mác đoàng hoàng ạ. Em cũng giao nhiều quán bia, họ lấy một lúc mấy chục hộp mà giá còn không được 30 đâu ạ,vậy nên các mẹ cứ yên tâm về hàng em bán. CHẤT LƯỢNG K PHẢI BÀN-GIÁ KHÔNG PHẢI NGHĨ ạ.
    THÔNG BÁO MẶT HÀNG MỚI
    1: Nhóm đồ nhậu:
    Thịt chua thanh sơn : 35k/1 hộp
    Khô rắn : 550k/ 1kg, Bán lẻ: 33k/ con (Một con dài khoảng 30-40cm, 1kg khoảng 20-25 con)
    Khô nhái: Giá : 490k / 1kg, Mua lẻ : 60k / 100g (khoảng 80-90 con)
    Em bán loại nhỏ nên khi ăn sẽ giòn và ngọt thịt hơn, còn loại to, ăn cứng em không bán nhé!
    2. Nhóm quà vặt
    Cơm cháy chà bông: Giá: 170k / 1kg
    Cơm cháy chuẩn đáy nồi chứ không phải loại ép rồi chiên ạ. Ruốc cắn ngập răng các mẹ nhé. PR không quá, các mẹ od thử là biết ạ!
    Có 3 loại cho các mẹ lựa chọn: Cay, cay vừa và không cay nhé !

Kẹo chuối châu đốc : Giá : 180k / 1kg
    Vị thơm của chuối, bùi của lạc, giòn rụm của lớp vỏ bao bên ngoài và ngọt nhẹ tự nhiên. Thích hợp để nhâm nhi bên tách trà nóng thay cho món kẹo lạc cứng.. đơ thì trên cả tuyệt vời ạ.

Me thái : 100k/1kg
    Me thái, trái đầy và ngọt cho các nàng thích nhấm nháp những ngày ''hiu hiu'' này.

Nước thốt nốt hạt đát : 55k/ 0.5kg
    3. Nhóm đồ ăn cho con
    Khô Cá Lóc Đồng Cà Mau 4 Nắng ( Loại Đặc biệt ) : 350k / 1kg

Có thể chế biến được rất nhiều món cho con nhé các mẹ,(gỏi, chưng mắm, sốt chua ngọt, rang tỏi, kho dứa.. ăn lạ miệng, thời tiết lạnh lạnh như bây giờ lại càng ngon ạ

Khô cá sặc : 350k/1kg

Bò viên châu đốc -an giang 95% nguyên liệu từ thịt bò: 250k/1kg
    ( món này rất ngon và bổ phù hợp cho các mẹ đổi món cho con thì hết ý)
    Nấu Lẩu, chiên, xào, nấu canh, phở...thậm chí úp mì tôm thả vào cũng ngon ạ/

Bánh phồng tôm - phồng cá thượng hạng: 500k/1kg
    Bánh phồng tôm nguyên chất 95% tôm + 5% bột và gia vị
    màu vàng đỏ của bánh hàn toàn tự nhiên , không chất bảo quản , không màu thực phẩm
    bánh chiên lên sẽ nở gấp 4 bình thường , bánh dầy , không mỏng
    100gram đủ 3-4 người ăn. Chiên lên chỉ mùi tôm thơm nức mũi chứ không như mấy loại phồng tôm rẻ ngoài chợ đâu các mẹ ạ.
    Toàn đặc sản của các vùng miền thôi ạ, hàng em toàn hàng đặt nên sẽ ngon và đảm bảo hơn nhiều ngoài chợ. đã và đang sử dụng,và dám khẳng định chất lượng hơn cả lời em quảng cáo ạ. Các mẹ nhanh tay od thưởng thức món ngon nức tiếng của các vùng miền tổ quốc, cảm nhận hương vị trong từng sản phẩm ạ.
    Ship chỉ từ 10-20k thôi ạ!

[​IMG][​IMG]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi three2910
    Sửa lần cuối: 20/10/2015
    belove86 thích bài này.
  2. phamtmly

phamtmly Thành viên tích cực

mn giới thiệu mãi mà quên báo giá rồi :)

3. three2910

Hì, mẹ nó có kết món này không? chỉ 35k/1 hộp thôi mn ạ. nếu tiện trên cung đường em đi làm em free ship cho mn, còn nếu không thì tùy vào lượng hàng mn đặt ah,nhưng chắc chắn ship k >30k đâu ạ. Em được cái cũng hay uống...bia cùng anh xã, hì may mắn là hàng xóm nơi sản xuất thịt chua nên thành ra nghiền món này. ngon mà kinh tế nữa. 1 hộp được lèn chặt nên khi bỏ ra đĩa thì đĩa cũng đầy đặn lắm mn ạ.

4. thanhthanh2015

thanhthanh2015

cái này có thể ăn liền hay chế biến thế nào nhỉ ?

5. phamtmly

cung đường của bạn là ntn . hqua mình cũng mới ăn thịt chua lợn mán xong :)

6. three2910

Dọc đườg vành đai 3 mn nhé. Từ mỹ đình về bxe nưóc ngầm ah.
    Thịt chua lợn mán của thương hiệu nào mn?

7. three2910

Mẹ nó chỉ việc bỏ ra đĩa ăn kèm lá mơ hay a sung thôi. E thì thích lá mơ hơn vì bùi mà rõ mùi chứ lá sung chỉ bùi thôi

8. phamtmly

à mình đặt nhà 1 em ở trong thanh hóa . thịt lợn mán chua ở trong ống tre . ăn hay hay :)

9. three2910

Thanh hóa có lợn mán ý ah? Hì,em bị ngạc nhiên tý vì lâu rồi em không có khái niệm lợn mán ''chuẩn mán'' nữa mn ah.

10. phamtmly

hi h lấy đâu ra chuẩn chỉ có nuôi thôi mn ạ .

three2910 thích bài này.
  11. three2910

Nhà bạn e học từ hồi cấp 2, chuyên xuất lợn mán.dạng lơn đen ý. Gọi la mán vậy chứ mán nào cha nuôi cám hi hi

12. three2910

Nắng lên đẹp zời rồi đấy các mẹ, có mẹ nào hứng thú ''bia bọt'' hay đổi món cho anh xã với món thịt chua quê em không? cm để em ship cho các mẹ nhé. Chỉ 35k/hộp thôi mà được đảm bảo chất lượng lẫn thương hiệu chuẩn 100% đấy các mẹ ạ.

13. three2910

CHẾ BIẾN MÓN THỊT CHUA NGON NHƯ MUA HÀNG ĐÂY CÁC MẸ
    [Em post lại ở đây cho mẹ nào thích món này có thể tự chế biến ở nhà mà ngon k kém mua ngoài hàng nhé!.
    lần trước em post sai mục nên mod đã nhắc nhở, rất xin lỗi mod và các mẹ vì bài viết đã làm phiền ah]
    • NGUYÊN LIỆU:
    • Thịt lợn: thịt lợn thường chọn loại lợn lửng, lợn mán, loại lợn địa phương được nuôi thả rông một năm chỉ đạt tới 15– 17 kg, có thịt săn chắc và thơm ngon, ít nước. Nhưng hiện nay để chọn được loại lợn như trên thật hiếm các mẹ ah nên phải chọn lợn chợ. Lưu ý là chọn chỗ ba chỉ, mông sấn, nạc vai hoặc nạc thăn đã được sơ chế sạch. Các mẹ chọn miếng thịt ráo, dẻo và nhìn tươi thì chất lượng thịt chua sau mới ngon ạ. Thịt được thái thành từng miếng thật mỏng, to hay nhỏ tùy thuộc sở thích, tuy nhiên miếng thịt vừa vặn trông sẽ ngon mắt hơn.
    • Thính gạo: được làm từ gạo, đậu xanh, ngô rang vàng tán thật nhỏ mịn. Bí quyết tạo nên thành công cho món thịt chua chính là ở khâu rang thính. Thính rang phải đảm bảo yêu cầu chín kỹ, dậy thơm, vàng và không được để cháy.
    • Lá ổi: chọn lá bánh tẻ, rửa sạch, để ráo.
    • Các dụng cụ chứa, đựng toàn bộ nguyên liệu: ngon nhất là sử dụng ống bương, ống tre để chứa đựng nguyên liệu. Các dụng cụ chứa đựng phải rửa thật sạch và để thật ráo nước.
    • QUY TRÌNH THỰC HIỆN
      Thịt sau khi rửa sạch, bì được nướng vàng ho dậy mùi thơm mà thịt cũng hơi tái đi sau đó thái miếng mỏng vừa ăn rồi mang tẩm ướp một chút gia vị, muối, rắc thính lên trên rồi trộn thật đều sao cho thính bám kín bề mặt miếng thịt.

Lót lá ổi xuống dưới dụng cụ chứa đựng thành một hai lớp, lèn thật chặt thịt vào trong và phủ vài lớp lá ổi lên lớp thịt trên bề mặt dụng cụ chứa đựng, nén chặt bằng một vài nẹp tre gài chéo. Không được dùng túi nilon để ủ sản phẩm vì khi thịt lên men sẽ tạo nhiệt gây đọng nước khiến thịt bị mốc, nhanh hỏng.

Sau khi hoàn thành, để sản phẩm ở những nơi thoáng đãng, khô ráo, có thể treo lên xà nhà. Vào mùa hè, thời tiết oi bức thì chỉ cần 3 đến 4 ngày là đảm bảo cho thịt lên men và có thể sử dụng được. Nếu để thời gian dài hàng tuần sau khi thịt chín, thịt tuy không hỏng nhưng quá chua làm mất đi hương vị, độ béo ngọt đậm đà của thịt. Trong tiết trời se lạnh của mùa đông, thời gian ủ thịt kéo dài từ 5 tới 7 ngày để đảm bảo cho thịt đủ độ chín
    • Sau đó chuẩn bị tương ớt, lá sung hay lá mơ là có thể oánh chén được rồi các mẹ. Đơn giản không ạ?
    • Các mẹ có thể làm món này khi nhà có khách, hay ngày tết để gia đình, bạn bè hay anh xã lai rai vừa nhâm nhi vừa hàn huyên tâm sự.
    • NẾU CÁC MẸ NGẠI LÀM THÌ CÓ THỂ GỌI 0917 255 218 LÀ CÓ HÀNG NGAY Ạ
    • Em luôn đảm bảo chất lượng hàng 100% đúng thương hiệu (Thịnh Nghị hay Điệp Đào em đều có) vì cả hai nhà sản xuất món đặc sản này lại ngay gần nhà ngoại em ạ. (Em đi chống lầy vẫn nghiền món này nên ngoại luôn phải gửi cho ăn đấy ạ)
    • Chỉ 35k/ 1 hộp thôi các mẹ nhé ;););):cool::p;);)Quá rẻ đúng không ạ, lại chuẩn thương hiệu nhé;););););)
    • Lưu ý: Các mẹ cẩn thận mua phải hàng giả ạ, vì vừa rồi công an Phú thọ có bắt vài vụ làm giả thịt chua của hai nhà này rồi đấy ah, các mẹ có thể seach trên mạng thì biết.
    • Vậy nên gọi em mang thịt chua cho các mẹ ăn cho an toàn ah !

Sửa lần cuối: 1/10/2015
    thanhdc thích bài này.
  14. three2910

Chào các mẹ,
    Em có tý chia sẻ nho nhỏ về món thịt chua để các mẹ có thêm kinh nghiệm khi chọn lựa đây ah.
    Hiện em chỉ bán hai loại thịt chua có thương hiệu nhất của huyện thanh sơn đó là Nghị Thịnh và Điệp Đào. Về thương hiệu,chất lượng vệ sinh an toàn thực phẩm thì em dám đảm bảo với các mẹ luôn ạ, còn việc loại nào ngon hơn thì em mời các mẹ đánh giá giúp em nhé vì có khách đã hỏi em loại nào ngon hơn. Em nghĩ đó là cảm nhận vị giác riêng của mỗi người ạ.

15. three2910

Alooo, Chiều em ship hàng khu vực Chương Dương -Long Biên, Có mẹ nào od thịt chua hay cá mực, cá chỉ vàng nữa không để em ship luôn cho các mẹ nhâm nhi ngày cuối tuần giữ chân ông xã nào.....

16. three2910

Đây nhé thưa các mẹ. Em chụp cận cảnh tem mác rõ ràng để các mẹ khỏi lo lắng chất lượng hàng e bán nhé. Hy vọng các mẹ ủng hộ e nhiệt tình ạ.

Attached Files:

Kích thước file:
      133 KB
      Lượt xem:
      80
    Sửa lần cuối: 9/8/2015
  17. nguyenduc261995

nguyenduc261995 Thành viên đạt chuẩn

100k 3 hôp nhé

18. three2910

mn cứ đùa em làm j ạ. Hàng em bán mn cứ yên tâm về giá đi ạ. mn có thể tham khảo, giá em bán đã rất hạt rẻ roài đó ạ. Em chỉ bán hàng thương hiệu ĐIệp Đào và Nghị Thịnh thôi ạ. Hàng em nhập chuẩn thương hiệu chứ k phải hàng trôi nổi làm nhái thương hiệu đâu mn yên tâm ủng hộ em nhiệt tình đi ạ.

19. phanthanh79

phanthanh79

Để HC ghé gian mn làm lọ nha, chúc mn đầu tuần nhiều od

20. mesusu2014

mesusu2014 Bắt đầu nổi tiếng

Ui ngon quá đi mất thôi :D