Toàn quốc: Tổng Thanh Lý update 20/11: Váy cưới - Kính - Đồ Trang Sức

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi bi2004, 16/6/2014.

1. bi2004

bi2004 Bắt đầu nổi tiếng

Mình lại tổng thanh lý update 13/05/2015 . Các mẹ ưng cứ đem về thoải mái ngắm ( nhờ cả bạn bè ngắm luôn) không thích mai lại trả cho mình, mình hoàn tiền lại cho các mẹ. Mình đã thanh lý rất nhiều đồ trên này nên các mẹ có thể vào chủ đề cũ để xem những lần thanh lý trước của mình. Giá mình đưa ra rất rất ổn , nên mình không trả lời tin mặc cả nhé.

Các mẹ có thể đến 12 Ngọc Khánh hoặc 102 Lê Duẩn - Hoàn Kiếm - Hà Nội ( đối diện phố Nam Ngư) để xem , đt của mình 0903214848,zalo, viber, imessage.

Các bạn ở tỉnh khác mình có thể ngồi nhà đợi mình ship hàng, đến tận nơi tay sờ mắt thấy thì các mẹ trả tiền luôn cho người mang hàng đến, nếu không vừa ý có thể không lấy, không sao cả. Vì đồ của mình, mình có thể khẳng định luôn là đã xem mà không lấy thì hơi phí.
    Mình chưa đăng ảnh , các mẹ cứ nhăns , mình gửi ảnh cho nhé

- túi LV :
    - túi coach:
    - túi fortune duck
    - ví fortune duck
    mấy cái này mã gì để tối mình ngó đã
    - mũ đi biển : đồng giá 100k
    - Kem chông nắng: ohui: 600k,
    - Kem chông nắng: neutrogena: 200k
    - Xăng đan mầu trắng : mình đi size 35, chẳng hiểu thees nào, nó ghi 35 mà rôngj quá thể, không biết là 36 hay 37

- Váy cưới đính đá toàn bộ vùng ngực, có đuôi dài, có thể mặc quây hay hai dây , đằng sau có khóa kéo và cả cài dây cho các bạn beo béo, cái này mình mới mua lại chứ không phải từ hồi mình cưới đâu nhé: giá em nó là 400K

+ đây là ảnh chụp tại Mũi Né năm 2013 kỷ niệm 10 năm lên xe tăng của mình:

+ đây là chụp tại Sài Gòn:

- Kính của mình đều có túi hộp đầy đủ

+[​IMG] em này giá thanh lý là 1tr8

+[​IMG] 1tr5

- Đồ trang sức vòng vèo linh tinh: toàn hàng chất
    * bộ vòng tourmaline: tơs bán cả b, không bán lẻ nhé: giống booj này nhưng to hơn

* vòng tay Thạch Anh Tóc Vàng: từ khi lần đầu tiên nhình thấy loại đá này mình đã ăn không ngon ngủ không yên vì lúc nào cũng nghĩ đến em nó, cuối cùng mình hạ quyết tâm rước một em vòng tay nguyên khối hình ô van về ( cái này nhà nào làm đồ trang sức thì biết nhé, hình ô van phải làm bằng tay còn hình tròn thì đơn giản đưa vào máy là ok).
    Từ khi đeo em nó mình mê mẩn không thiết đeo các bộ khác nữa, rồi mình bị ngã và em nó vỡ làm đôi, mình tiếc mấy đêm không ngủ. Ông Xã mình bảo thôi của đi thay người, coi như vừa mất trộm cái Sh đi.
    Sau đó mình vẫn bị ám ảnh bởi chất liệu Thạch anh tóc vàng này , nên mình mua rất nhiều vòng tay loại này nhưng chỉ mua loại từng viên nhỏ xếp thành vòng không mua vòng nguyên khối nữa vì sợ lại đi teo cái Sh nữa.
    Sau một thời gian mình vẫn không thể quên được em vòng nguyên khối nên đã lại rước một em nguyên khối nữa rồi, nên các em hạt đá rời này đã thất sủng.
    Mình đã thanh lý mấy lần rồi, nhưng v còn làn này quyêts tâm tạm biệt nên mình đêr đoòng giá là : 02 tr/01 em

- còn mấy em cơ, cả hạt tròn cả hạt dẹt

ảnh riêng em to:

Đây là vài cái mình đã thanh lý, và chưa thanh lý ( cất đi để ngắm, tiện thể khoe một tí, hihi)

đây là em vòng Thạc Anh Tóc Vàng Nguyên Khối, chính em này đã làm các em khác thất sủng đó: đặt cạnh hai em đểu đểu kia mới thấy giá trị của em nó:

mình cố gắng chụp để các mẹ thấy độ trong và từng sợ tóc nó thế nào nhưng không thành công vì mình chụp bằng cái đt đểu hê hê. nhưng có một điều mình chắc rằng các mẹ nhìn thấy là mê liền, mình khẳng định là ở VN chỉ có bán những cái vòng vớ vẩn tóc thì ít mà rác bẩn thì nhiều cho mình mấy cái đó mình còn mắng cho chứ đừng nói là mình đeo. Các vòng này là của Brazin nhé

* vòng tay mầu Vàng, mình gọi thế vì không biết nó là cái gì. Cũng vì thấy mình mê mẩn em vòng Thạch anh tóc liền khối nhưng lại sợ em nó ra đi, cứ ngơ ngẩn nên ông xã mình mua cho 02 cái này, ông ý nói nó rẻ rẻ nên vỡ cũng không bị ốm như cái kia: giá em nó là 400k/02 em

* Vòng Ngọc trai mầu trắng: Ngọc trai thì mình đủ các mầu luôn vàng , hồng , trắng, đen. nhưng thanh lý mấy em này vì được tặng , bạn mình mua ở Phú Quốc ngọc trai nuôi, các mẹ có thể thử bằng bật lửa. giá thanh lý là 300k nhé. Đáng nhẽ hết rồi nhưng thế nào lại bới ra 01 cái mầu trắng tinh hạt đều , chắc chắn cái này đẹp hơn nhiều nhưng mình vẫn để giá là 300k thôi

5 - Đồ linh tinh, mua rồi về để vào kho, quên đi lần sau lại mua thế là mỗi thứ có mấy cái luôn.Toàn của hãng IKEA nhé

* đôi đèn tường trong phòng bé , mình bán cả đôi, có trăng thì phải có sao mà: 400K/ cả đôi .

* bổ táo: để tặng mẹ nào mua vài thứ liền

Thôi tạm thế đã, có gì mai lại up tiếp. Cám ơn các mẹ đã xem bài thanh lý dài dòng này nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bi2004
    Đang tải...

2. mebean112

mebean112 Thành viên tích cực

Ðề: Tổng Thanh Lý: Váy cưới - Kính - Đồ Trang Sức.....v.....v...

có mỗi cái váy cưới à mn ơi :)............................

bi2004 thích bài này.
  3. môi cong

môi cong Bắt đầu nổi tiếng

ơ, kính và đồ trang sức đâu mn?............

bi2004 thích bài này.
  4. yenhau10

yenhau10 Thành viên tích cực

Re: Tổng Thanh Lý: Váy cưới - Kính - Đồ Trang Sức.....v.....v...

Đợi kính và đồ trang sức cái nhể

bi2004 thích bài này.
  5. phuong.tm2811

phuong.tm2811 Thành viên rất tích cực

đợi trang sức....................

bi2004 thích bài này.
  6. pinkcat14

pinkcat14 Thành viên tích cực

Fix gia vay cuoi cho em mn oi. Vay con moi khong a. Khoang bn kg thi mac vua a

7. bovovi

bovovi Bắt đầu nổi tiếng

đọc lướt phát hiện chị có anh xã chiều vợ ghê, ngưỡng mộ ing:cool:

bi2004 thích bài này.
  8. bi2004

bi2004 Bắt đầu nổi tiếng

đi tìm ảnh túi lại lòi ra ảnh vòng vèo lại khoe một tí đã hi hi. các mẹ nào cũng đam mê thỉnh thoảng qua mình chơi cùng nhau khoe nhé.

*đây là tình yêu đầu tiên với Thạch anh Tóc Vàng đấy, hồi vàng còn rẻ mỗi năm mình đánh 3-4 bộ là chuyện thường, nhưng từ hồi vàng đắt mình chuyển qua đeo khoe đá là chính, với lại bị cướp nhiều nên sợ rồi.

* đây là cái kiềng, đã bị giật một cái can tội đi xe máy kg mặc áo chống nắng ( quên mất sáng ra đi chồng đưa đi làm, đến trưa muốn đi chơi thế là nhẩy lên xe máy con bé em luôn) nhưng may là hôm bị giật mình đeo với cái mặt ngọc trai trắng , trai trắng thì rễ mua. chứ mất cái mặt này mình tiếc lắm. cái phần mầu đen cũng vẫn là tóc vàng đó nhưng nghệ nhân làm vàng đã dùng lửa để nó thành mầu đen, nhìn như là cái nắp của cái ví đó:

* đây là cái mặt trụ, nó trong đến mức. có phụ huynh cầm vào rồi khoe là con họ cũng có cái lọ nước giống như thế nhưng mầu khác, hihi. bác nghệ nhân chuyên làm vàng cho mình cũng khen tấm tắc đấy

* đây là bộ Ngọc trai hồng. mình chụp lâu rồi nên chỉ chụp có cái tay thôi còn khuyên và mặt thì lười. có lần mình đeo bộ này thì một mẹ đuổi theo ( sợ quá tưởng chuyện gì) hóa ra mẹ đó hỏi: chị mua vấy viên ngọc mầu này ở đâu? vì chỉ mua được có 5 viên mầu giống nhau nên cái vòng tay có mỗi một viên.

* đây là bộ ngọc trai trắng, cái kiềng mình bị giật là cái này đây. báo hại mình phải làm lại cái mặt 03 viên 3ly và viên ngọc Trai 12ly , lại còn phải mua cái kiềng khác nhưng lâu rồi nên chỉ còn loại 5 sợi quấn vào nhau ( cái bị giật là 6 sợi cơ). ông xã mình an ủi may mà không sao, mà mình thấy cũng may, thế nào mà chúng nó đỗ cùng với chị em mình rồi chúng nó thò tay giật thế là cái kiềng đi luôn mình vẫn ngồi trên xe không ngã, em mình ngồi trước còn không biết gì. mà cái mặt này cũng rễ kiếm đồ để đánh lại, chứ không phí cả một bộ thì tiếc lắm. Ảnh cả bộ đây, còn thiếu mỗi hoa tai

* đây là bộ ngọc trai vàng, bộ này hoành tráng quá nên thỉnh thoảng đi dự tiệc ở đâu mình mới đeo thôi, đeo nhiều em nó mòn đi phí lắm. Trai thật nếu các mẹ kg giữ cứ đeo liên tục thì mấy năm là thấy vết vết nhiều lắm. mình không biết tả thế nào, vì trai thật có thể mài ra để uống được mà khi nó có vết thì nhìn kỹ không thích như độ bóng thì không thay đổi nhé. bình thường cái vòng cổ mình chỉ đeo dây trắng với cái mặt thôi, còn cả chuỗi thì em nó làm mình mợ lắm, hôm trước bác làm vàng chưa kịp làm móc cho mình, nhưng mình đang máu đeo bộ Hồng Lục Bảo Ngọc nên cắt béng cái móc của chuỗi này ra đưa vào chuỗi của bộ mới hihi

Hihi, hôm nay vui thật. có bạn bảo là : chắc bác thay đổi gu nên thanh lý ?

không phải đâu nhé, những cái mình thanh lý là vì nó đại trà, có thể mua lại nếu sau này mình thích. Nên từ trước đến nay mình chỉ thanh lý kính, túi, vài bộ vòng thôi. Chứ chưa bao giờ mình thanh lý Ngọc Lục Bảo hay những đồ trang sức bằng đá được tạc thành hình cả vì chơi đá hay ngọc là đam mê, mỗi một tác phẩm dù to dù nhỏ đều có hồn riêng của nó, nếu để mất xẽ không bao giờ tìm lại được đâu.

* Ngọc Lục Bảo ( mình có tương đối kha khá, chỉ cần thay đổi chút ít là thành một bộ khác hoàn toàn) . Ví như :
    - cái tay trái mình chưa bao giờ đeo cái nhẫn nào khác kể cả nhẫn cưới ( nhà mình không mua nhẫn cưới luôn hihi) , mình chỉ đeo cái nhẫn ông cóc ngậm kim cương cái nhẫn này mình đeo từ năm 12 tuổi, nó có mòn có hỏng mình lại đánh lại. ông cóc của mình bé tí bằng cái móng tay thôi nhưng được điêu khắc đầy đủ từ mắt, mồm, có đủ 4 cái chân như đang chuẩn chị nhẩy lên ý.

- rồi đến cái vòng : mình cầu kỳ mua một khối ngọc rồi thuê thợ tạc một ông cụ Tỳ Hưu , theo ý mình thích. tại cách đây chục năm người ta chưa biết ông Tỳ Hưu này nhiều và các hình ảnh của ông ý nó giữ tợn quá. Ông của mình hiền lắm yêu yêu nên nhiều bạn tưởng ông của mình là con lợn. khi tạc cụ Tỳ Hưu thì cũng khối ngọc đó kèm luôn 6 viên nhỏ nhỏ luôn, sau đó đánh thành cái vòng

Hàng ngày cái tay trái của mình đeo như thế, nhưng thỉnh thoảng mình lại cất vòng cụ Tỳ Hưu đi mình thay bằng vòng nguyên khối, cũng bằng Ngọc Lục Bảo kèm theo cái lắc vàng thế là cũng thành một bộ khác.

Rồi trên cổ mình lúc thì đeo chuỗi hạt, lúc thì đeo dây vàng hay trắng nhưng thay nhiều cái mặt khác nhau, thế là thành những bộ hoàn toàn khác nhau.

ví dụ: thế này cũng đã là một bộ này: đồng hồ bằng Ngọc Lục Bảo nhé

mình không đưa các ảnh khác vì muốn bạn nào yêu thích đá thì qua chơi với mình cùng ngắm, vui thôi nhé mình không buôn bán gì cái này đâu. ảnh này mình chụp ở chợ ngọc đấy lần nào qua đây mình cũng ăn vạ từ sáng sớm đến tối luôn ( không mua gì cũng đi ngắm cho sướng cái con mắt )

Có một lần, có bác khách trung tuổi đến . Hôm đó mình đeo bộ Ngọc nhưng trên cổ lại đeo chuỗi hạt có cái mặt con cá chép ( con cá của mình nhìn thấy cả cái môi , các cái vẩy, thân mình uốn lượn như đang bơi chứ không phải nằm thẳng cẳng như đã bị chết đâu) bác khách đó cứ ngắm ngắm là mình biết bác ý cũng mê đá lắm. Lúc bác ý khen cái mặt và cái vòng cụ Tỳ Hưu của mình thì bé nhân viên nhà mình nói hở ra là mình có 5 con cá.

Thế là bác ý lăn ra đòi để lại cho bác ý 01 con bằng được. Mình chỉ cười thôi, đến độ bác ý ngày nào cũng ra , rồi gọi điện liên tục. Bác ý nói nếu không để cho bác ý một con thì bác ý sẽ ăn vại từ sáng đến tối ở nhà mình, rồi sẽ gọi điện đến bao giờ phải để cho bác mới thôi. Thế là mình siêu lòng để cho bác 01 con với giá 500k ( vui là chính).

Thôi hôm nay buôn thế thôi đang rỗi việc hihi

Sửa lần cuối: 18/6/2014
  9. bi2004

bi2004 Bắt đầu nổi tiếng

cám ơn bạn. ông xã mình hay nói là phải nịnh vợ nhiều nhiều vào vì ai bảo ông ý lấy vợ trẻ, hihi :)

10. bi2004

bi2004 Bắt đầu nổi tiếng

trơi ơi, có 500k cái váy mà bạn vẫn muốn Fix thì mình chịu rồi. Theo mình thì váy chỉ để chụp ảnh thôi không mặc làm cô dâu thật không được đâu, tại mình lười nên cứ tống vào máy nên cái phần đuôi không còn đẹp như trước nữa, còn các hạt đính trên ngực thì miễn chê luôn.
    ảnh đá trên ngực áo đây nhé, phải lấy cái tối tối này mới nhìn được độ đẹp của các hạt đá

11. phuong.tm2811

phuong.tm2811 Thành viên rất tích cực

Bộ bạc Thái thứ 4 từ trên xuống (trái tim màu tím nhạt).chị fix thêm đi chj. ngưỡng mộ chị quá,ox chiều c thật đấy

bi2004 thích bài này.
  12. mẹ việt bách

mẹ việt bách Thành viên rất tích cực

em chờ ảnh kính của chị.............................

bi2004 thích bài này.
  13. bi2004

bi2004 Bắt đầu nổi tiếng

đi tìm ảnh kính được rồi thì lại quên không ghi mã số, thế mới chán chứ

Sửa lần cuối: 17/6/2014
  14. mekeuvaheo

mekeuvaheo Bắt đầu tích cực

MN có đôi bàn tay vừa trắng vừa nuột xèm quá cơ. Fix cho mình 2 bộ bạc thái cuối nhé

bi2004 thích bài này.
  15. Me sao nau

Me sao nau Guest

Cho m xin ảnh và giá kính nhé...................

bi2004 thích bài này.
  16. matnau1407

matnau1407 Thành viên tích cực

Đánh dấu chờ chị up hình kính............

bi2004 thích bài này.
  17. METOMBI

METOMBI Thành viên nổi tiếng

vòng đẹp quá, mn ạ, chúc nàng tl nhanh...................

bi2004 thích bài này.
  18. Bimbimmum

Bimbimmum Thành viên rất tích cực

Chị ơi vòng ngọc trai fix e mua tặng mẹ e một chuỗi ạ, tks c

bi2004 thích bài này.
  19. bi2004

bi2004 Bắt đầu nổi tiếng

vòng ngọc trai có mẹ đặt rồi, mai mình mang ra Lê Duẩn để bạn đó xem , nếu bạn đó kg lấy thì mình ới bạn nhé

20. bi2004

bi2004 Bắt đầu nổi tiếng

tối qua về nhà lục lọi thế nào lại tòi ra 01 vòng ngọc tra trắng nữa, bạn quan tâm thì qua xem, mình cho dùng bật lửa để thử nhé. tuy là trai nuôi thôi nhưng cũng không đến nỗi nào đâu. giá thì đúng như thế nhé, mình không bớt được