Vợ Là Đứa Không Chửi Không Nên Thân

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Nghĩa Đức, 5/6/2019.

1. Nghĩa Đức

Nghĩa Đức Thành viên đạt chuẩn

Các bác ạ, em cưới con vợ em ngót nghét được 3 năm, ngoài cái nhiệt tình, tốt tính ra thì nó hầu như chẳng được cái nết gì cả!
    Cái tật mà em ghét nhất ở nó là tài lanh, suốt ngày đi học lỏm tài năng của em xong rồi quay lại chê bai em. Thật uổng công em phô diễn cho nó thấy.
    Đơn cử như việc học guitar. Thú thật với các bác, hồi trước em năn nỉ gãy lưỡi thằng bạn em mới dạy đệm guitar bài “Tình thôi xót xa” để tán gái. Với năng khiếu bẩm sinh, sau nửa năm em cũng đánh được bài đấy. Thế là mang đi thử tán con vợ em. Ai ngờ đâu nó đổ cái rụp, xong rồi cưới luôn! Thế là tình em thôi xót xa thật.
    Dạo gần đây nó đòi em đổi bài, nó bảo 3 năm nay nó nghe Tình thôi xót xa chán lắm rồi. Em quyết không đổi (vì em biết mỗi bài đấy), thế là nó tuyên bố để nó tự đánh. Nói là làm, đêm đêm nó mò mẫm lên Youtube tự học đàn. Em tưởng nó là cái loại tai trâu không biết gì về âm nhạc, không ngờ nó đánh được thật, đánh mấy bài liền (mà lại hay mới đau). Xong nó quay ra dè bỉu em, bảo nó có năng khiếu nghệ thuật hơn em.
    Cay quá, em quyết chứng minh cho nó thấy em hơn nó mấy bậc về vụ đàn hát thơ phú này. Mấy hôm trước nhân dịp 1/6, em làm hẳn bài thơ lục bát tặng nó, thơ thế này ạ:
    Nhà em có một con gà
    Tiếp theo là vịt kế là con ngan…
    Mới đọc đến đây nó cười bò lăn bò càng, bảo thơ kiểu quái gì mà đầy mùi gia cầm thế. Em bảo đấy là thơ tả thực (nhà em có nuôi gà trên sân thượng để tăng gia, còn vịt với ngan em bịa vào cho nó phong phú). Nó không công nhận, bảo là thơ người ta thường phản ánh nhân tình thế thái chứ chưa thấy ai làm thơ phàm tục như em cả.
    Từ hôm đấy đến giờ em nặn mãi cuối cùng cũng ra mấy câu thơ mang đậm tính thời sự, ai cũng phải quan tâm. Trước khi mang ra khè nó các bác duyệt trước cho em xem có ổn không nhé:
    Hôm nay vừa nóng lại vừa oi
    Ngồi mà thở thôi cũng hết hơi
    Thiên hạ tìm mọi cách tránh nóng
    Ta phải đi sắm điều hòa thôi.
    Chả là cuối tuần vừa rồi em tranh thủ lắp cái điều hòa cho cái shop thời trang nữ nó mới mở. Tiện đây em giới thiệu luôn, shop nó bán các loại quần áo hàng Si (Si này trong từ second hand – đấy là từ nó dùng, còn em cứ nhớ đến từ Si đa cho dễ liên tưởng), nói chung là hàng thời trang đã qua sử dụng nhưng vẫn còn mới của mấy đứa bạn nó bên Nhật, Hàn chọn kỹ càng rồi gom lại gửi về cho nó bán. Em tưởng nó bán online chơi, ai ngờ nó mở cái shop to tổ bố bên Minh Khai, décor đẹp lung linh điện đóm sáng tưng bừng, quần áo thì giặt là khử khuẩn thơm phức trông sang chảnh vãi nồi. Ai vào xem xong cũng bảo hàng đẹp vc mà bán rẻ thế, chỉ 99k/sản phẩm. Thì ra nó chạy chương trình khai trương đồng giá 99k. Ai lại khai trương những một tháng, mà bán giá đó xong lỗ ngập mặt thế nào cũng quay về trong vòng tay em mà than khóc. Em cảnh bảo mà nó vênh mặt lên bảo kệ, em đây mang lại lợi ích cho cộng đồng là chính! Điêu thế không biết, em biết thừa nó chịu lỗ chút ít để quảng bá cho thương hiệu của nó.
    Càng sống với nó em càng thấy con này nó dị, ai lại đặt tên shop là Queen Vintage, lấy ảnh đại diện là cây Q trong bộ bài tây ấy - nghe đã sặc mùi cờ bạc! Dù thối không ngửi được nhưng đã vớ phải nhau rồi thì thôi các bác giúp nó coi như giúp em, bác nào có nhu cầu mua sắm quần áo, váy vóc, giày dép, phụ kiện cho vợ/bồ/em gái mưa - nói chung hàng thời trang độc, đẹp, chất mà giá hạt dẻ thì ghé qua 563 Minh Khai xem có gì khuân được khuân nhé. Không thì đến hưởng tí điều hòa em vừa lắp cũng được, còn nhà các bác mà có điều hòa rồi thì ở nhà shopping online cho khỏe, fan page của con vợ em đây ạ:
    Http://facebook.com/queenvintage.vn
    À nếu các bác có thể rủ tấm lòng bồ tát mà like, comment và share post này để động viên con vợ em thì em hứa sẽ tặng mỗi bác một bài thơ đồng thời giảm 10% hóa đơn của đơn hàng kế tiếp! Em cám ơn ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nghĩa Đức
  2. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Bác quảng cáo hay ghê, em thích cái cách quảng cáo của bác đấy ạ!

Nghĩa Đức thích bài này.
  3. thutrangdhd

thutrangdhd Bắt đầu tích cực

Bác này khéo ghê

:h::h::h::h::h:

Nghĩa Đức thích bài này.
  4. nguyenhanhhong1

nguyenhanhhong1 Thành viên đạt chuẩn

chuân luôn like cho bác

Nghĩa Đức thích bài này.
  5. Nguyễn Ngọc Diệu Khuê

Nguyễn Ngọc Diệu Khuê Thành viên chính thức

vãi bác

Nghĩa Đức thích bài này.
  6. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

bài quảng cáo rất hay và khéo.

Nghĩa Đức thích bài này.
  7. Designedbyk

Designedbyk MAY TÚI XÁCH THEO YÊU CẦU

hay thía hehe

Nghĩa Đức thích bài này.
  8. trungford268089

trungford268089 Thành viên đạt chuẩn

LIKE CHO BÁC!THÁNH QUANG CÁO ĐÂY RỒI

Nghĩa Đức thích bài này.
  9. svngheo

svngheo Thành viên nổi tiếng

Thế này thì nên thân quá rồi còn giề nữa :v

Nghĩa Đức thích bài này.
  10. nguyenthinh01

nguyenthinh01 Thành viên đạt chuẩn

Vợ chồng mỗi người nhịn một câu là trời yên biển đẹp.

Nghĩa Đức thích bài này.
  11. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Bác quảng cáo hay vãi :))

Nghĩa Đức thích bài này.
  12. Nghĩa Đức

Nghĩa Đức Thành viên đạt chuẩn

Em cám ơn các bác. Bài em viết 90% là sự thật, cuộc sống vợ chồng em nhiều khi oái oăm lắm nhưng ngẫm lại thế mới đỡ bị buồn chán đúng không các bác