Toàn quốc: Yến Mạch Đức 58k/500g, Yến Mạch Úc...

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Saobang76, 8/5/2016.

1. Saobang76

Saobang76 Thành viên chính thức

Nói đến Yến mạch các bạn đều biết tác dụng của Yến mạch như thế nào rồi. Vì mình quá kết tác dụng của Yến mạch, nên mình có nguồn hàng tốt, chính hãng, an toàn nên mình muốn chia sẻ cùng mọi người để dùng.
    Hình ảnh:
    1. Yến mạch Hahn của Đức - 58K/500g
    Cánh hạt vừa phải, mỏng dễ sử dụng
    2. Yến mạch của Úc - 115K/500g
    hạt dầy, dinh dưỡng cao
    3. Trà hoa cúc của Đưc - 115k/hộp
    Trà này uống mùa hè thì mát vô cùng vị rất thanh và mát không như trà của VN nhé.

Địa chỉ liên lạc: Điện thoại: 0982 934 869 - Địa chỉ nhà: Kim Giang, Thanh Xuân, Hà Nội
    Cách thức bán hàng: Mình bán lẻ và bán sỉ (từ 10 hộp trở lên) có giá ưu đãi
    - Mua từ 5 hộp/gói trở lên: FS nội thành
    - Mua 4 hộp/gói: chia sẻ phí ship
    - Từ 3 hộp trơ xuống phí ship HN là 10 - 20K
    Nếu tiện đường và gần nhà mình thì mình sẽ FS cho mọi người nhé
    - Nếu ở HN: Mình giao hàng và thu tiền hoặc các bạn CK mình sẽ gửi CPN
    - Các bạn ở tình thì CK cho mình và mình sẽ CPN cho các bạn
    TK: 12510000655065 - NH BIDV hoặc TK 0021000957193 - NH VCB

Mình dùng Yến mạch bao nhiêu năm nay rồi, thấy rất tốt từ làm thức ăn cho đến làm đẹp. Mình chia sẻ một số cách dùng mình đã thực như sau:

1. Món ăn cho con
    Dùng ăn dặm: Ngoài kết hợp với bột Hipp mình thường xay nhỏ Yến mạch ra đun mềm cho con. Thời gian này chủ yếu mình cho con ăn dặm yến mạch với sữa và hoa quả.
    + Công thức yến mạch với sữa hoặc nước quả tươi
    - 2 thìa café bột yến mạch nghiền nhỏ
    - 100ml sữa tươi hoặc sữa công thức hoặc nước ép quả tươi như cam, quýt ngọt, dưa hấu, xoài… quả có vị ngọt
    Cách thức: Đun nước sôi, cho bột yến mạch vào đun khoảng 5 phút cho sôi, nở hết và sền sệt -> để nguội khoảng 400C -> cho sữa hoặc nước ép quả tươi vào nguấy đều cho nhuyễn, các mẹ tự điều chỉnh đỗ đặc lỏng vừa miệng với con yêu của mình nhé.

Món cháo cho con
    + Công thức:
    - 4 thìa café bột yến mạch nghiền nhỏ
    - 100ml nước
    - 1 thìa café thịt thăm băm nhuyễn/tôm băm nhuyễn/thịt bò băm nhuyễn
    - 1 thìa café rau xanh xắt nhuyễn hoặc bí đỏ nghiền nhỏ
    - Dầu ăn oliu
    Cách thức: Đun nước sôi -> cho thịt/tôm… vào đun nhỏ lửa cho chin -> cho bột yến mạch vào đun khoảng 5 phút cho sôi, nở hết và sền sệt (các mẹ tự canh độ lỏng của cháo)-> cho rau xắt nhuyễn đun xôi lại 2 phút -> tắt bếp -> cho thìa café dầu oliu và nguấy đều.

2. Dành cho người có tuổi
    Bố chồng mình bị bệnh đại tràng, nên rất khó khăn khoảng output. Bởi vậy, mình thường nấu món cháo hoặc làm sinh tố yến mạch với chuối cho ông. Kết quả là khoản kia rất tốt. Vừa đảm bảo dinh dưỡng, vừa ăn được nhiều chuối (trong chuối có nhiều Kali) nên kéo dài được sự lão hóa của bộ não. Bởi vậy, ông hơn 80 tuổi vẫn nhanh nhẹn, minh mẫn... không ai đoán ông đã 80 tuổi.
    3. Cho mình - ăn giảm cân và làm đẹp
    + Giảm cân:
    Yên mạch để nguyên hạt: Mình đun sôi nước -. cho yến mạch đun 1 lúc thấy nở và sền sệt để nguội -> cho sữa chua không đường, hoặc sữa tươi không đường, nước hoa quả tươi trộn đều và thưởng thức. Mình hay ăn sáng bằng yến mạch để duy trì cân nặng. Còn trong thời gian giảm cân mình ăn tối thiểu 2 lần sáng và tối. Mỗi lần 1 bát và không ăn cơm trắng nữa.
    Ăn tăng cường hoa quả tươi. Hạn chế quả tươi nhiều kalo như mít, sầu riêng...
    + Làm đẹp: Món yêu thích. Yến mạch tẩy da chết thì tuyệt vời. Nó không làm da trắng bóc lên nhưng làm da sáng, căng, và mướt. Nhất là khi các bạn ra nắng mới thấy tác dụng của em ấy. Mình thường tẩy da chết từ mặt đến cả thân tuần 1-2 lần. Cách làm như sau:
    - 1/2 bát yến mạch nghiền nhỏ (các bạn để nguyên hạt khi đắp lên người nó rơi ra nhiều lắm, phí)
    - 1 hộp sữa chua không đường/túi sữa tươi không đường
    - Mật ong
    - Dầu oliu
    Cho bột yến mạch vào bát, đổ sữa tươi không đường để khoảng 20 phút cho nở hết và các bạn kiểm tra độ sệt -> cho 1 ít mật ong (mình hay cho 1 muỗng thìa ăn phở) và mật ong này mình ngâm với nghệ -> đổ 1 thìa cafe dầu oliu và trộn đều.
    Tắm sạch bình thường -> bôi đắp hỗn hợp yến mạch từ mặt đến toàn thân -> để khoảng 20 phút (trong quá trình đó các bạn cứ xoa và xoay tròn bột yến mạch để tăng cao hiệu quả) -> tắm lại nước ấm bình thường -> lau khô -> kem dưỡng ẩm. Xong
    Cảm ơn mọi người đã đọc tin, và mong mọi người ủng hộ mình nhé. Hoặc bạn nào cần tư vấn cách sử dụng gọi điện cho mình mình sẽ hướng dẫn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Saobang76
  2. Saobang76

Phần này xin phép giữ lại để up tiếp sản phẩm và review của khách hàng yêu quý!

3. Saobang76

Mình mới nhập lô mới nên các mình cũng cung cấp sỉ với giá ưu đãi

4. Saobang76

Yến mạch Hahne giá tốt nhất